1. Chào bạn Khách,
    Cùng tham gia chia sẻ xây dựng diễn đàn và nhận nhiều phần quà có giá trị nhé ! chi tiết
    Dismiss Notice

Chia sẻ Tôi là giám đốc bệnh viện thì làm sao có thể lập được hồ sơ sự cố công trình?

Thảo luận trong 'Quản lý chất lượng công trình' bắt đầu bởi Diễn đàn Kenhxaydung.vn, 23 Tháng tám 2018.

  1. Diễn đàn Kenhxaydung.vn

    Diễn đàn Kenhxaydung.vn Giám đốc dự án
    Staff Member

    Tham gia ngày:
    9 Tháng mười 2013
    Bài viết:
    1,410
    Đã được thích:
    636
    Điểm thành tích:
    113
    Tôi là giám đốc bệnh viện thì làm sao có thể lập được hồ sơ sự cố công trình?

    Trả lời:
    Trong quá trình thi công xây dựng mà xảy ra sự cố, theo qui định tại khoản 1 Điều 35, Chủ đầu tư phải lập báo cáo sự cố xảy ra tại công trình xây dựng đang thi công xây dựng. Giúp chủ đầu tư trong trường hợp này là Ban quản lý dự án xây dựng đủ năng lực hoặc nhà thầu quản lý dự án. Những công việc nếu do không có đủ điều kiện năng lực để làm việc đó, chủ đầu tư phải thuê tổ chức có đủ điều kiện năng lực thực hiện việc giám định để xác định nguyên nhân sự cố công trình.
    Trong mọi trường hợp, nếu xảy ra sự cố công trình chủ đầu tư phải báo cáo cơ quan quản lý nhà nước địa phương (UBND cấp tỉnh) để được hướng dẫn.
     

  2. Bình Luận Bằng Facebook

Chia sẻ trang này