1. Chào bạn Khách,
    Cùng tham gia chia sẻ xây dựng diễn đàn và nhận nhiều phần quà có giá trị nhé ! chi tiết
    Dismiss Notice

Thảo luận Tại sao nhà thầu thi công xây dựng phải nghiệm thu nội bộ

Thảo luận trong 'Quản lý chất lượng công trình' bắt đầu bởi Diễn đàn Kenhxaydung.vn, 8 Tháng tám 2018.

  1. Diễn đàn Kenhxaydung.vn

    Diễn đàn Kenhxaydung.vn Giám đốc dự án
    Staff Member

    Tham gia ngày:
    9 Tháng mười 2013
    Bài viết:
    1,408
    Đã được thích:
    633
    Điểm thành tích:
    113
    Câu hỏi: Tại sao nhà thầu thi công xây dựng phải nghiệm thu nội bộ trước khi mời chủ đầu tư nghiệm thu ?

    Tại sao nhà thầu thi công xây dựng phải nghiệm thu nội bộ

    Trả lời: Điểm e khoản 1 Điều 19 và khoản 1 Điều 23 của Nghị định 209/CP đã qui định nhà thầu thi công xây dựng phải nghiệm thu nội bộ và lập bản vẽ hoàn công cho bộ phận công trình xây dựng, hạng mục công trình xây dựng và công trình xây dựng hoàn thành trước khi yêu cầu chủ đầu tư nghiệm thu.

    Sở dĩ như vậy là vì nhà thầu thi công xây dựng là người trực tiếp làm ra sản phẩm xây dựng phải cam kết chất lượng theo đúng thiết kế, tiêu chuẩn xây dựng được áp dụng thông qua việc tự tổ chức nghiệm thu đánh giá chất lượng các công việc xây dựng, đặc biệt các công việc, bộ phận bị che khuất. Thành phần tham gia nghiệm thu nội bộ được qui định tại khoản 3.6 mục II của Thông tư 12/BXD.
     

  2. Bình Luận Bằng Facebook

Chia sẻ trang này