1. Chào bạn Khách,
    Cùng tham gia chia sẻ xây dựng diễn đàn và nhận nhiều phần quà có giá trị nhé ! chi tiết
    Dismiss Notice

Thảo luận Nghiệm thu xong chưa thi công để lâu thi công lại phải làm sao?

Thảo luận trong 'Quản lý chất lượng công trình' bắt đầu bởi Diễn đàn Kenhxaydung.vn, 23 Tháng tám 2018.

  1. Diễn đàn Kenhxaydung.vn

    Diễn đàn Kenhxaydung.vn Giám đốc dự án
    Staff Member

    Tham gia ngày:
    9 Tháng mười 2013
    Bài viết:
    1,410
    Đã được thích:
    636
    Điểm thành tích:
    113
    Đối với những công việc xây dựng đã được nghiệm thu nhưng chưa thi công ngay thì trước khi thi công xây dựng phải làm gì?

    Zalo_ScreenShot_23_8_2018_356452


    Trả lời:
    Theo qui định tại khoản 1 Điều 23 của Nghị định 46/2015/NĐ-CP thì: đối với những công việc xây dựng đã được nghiệm thu nhưng chưa thi công ngay thì trước khi thi công tiếp tư vấn giám sát của chủ đầu tư phải kiểm tra lại và so với kết quả đã được nghiệm thu có thay đổi nào không. Trường hợp không có thay đổi thì cho phép thi công. Trường hợp có sai khác phải yêu cầu các nhà thầu khắc phục và phải được nghiệm thu lại mới được thi công tiếp. Tư vấn giám sát phải giám sát các công việc tiếp theo của nhà thầu. Đối với công việc, giai đoạn thi công xây dựng sau khi nghiệm thu được chuyển nhà thầu khác thực hiện tiếp thì phải được nhà thầu đó xác nhận, nghiệm thu.
     

  2. Bình Luận Bằng Facebook

Chia sẻ trang này