1. Chào bạn Khách,
    Cùng tham gia chia sẻ xây dựng diễn đàn và nhận nhiều phần quà có giá trị nhé ! chi tiết
    Dismiss Notice

Chia sẻ Cơ quan quản lý nhà nước về xây dựng theo phân cấp có còn xác nhận hoàn công nhà ở riêng lẻ không?

Thảo luận trong 'Quản lý chất lượng công trình' bắt đầu bởi Diễn đàn Kenhxaydung.vn, 23 Tháng tám 2018.

  1. Diễn đàn Kenhxaydung.vn

    Diễn đàn Kenhxaydung.vn Giám đốc dự án
    Staff Member

    Tham gia ngày:
    9 Tháng mười 2013
    Bài viết:
    1,410
    Đã được thích:
    636
    Điểm thành tích:
    113
    Cơ quan quản lý nhà nước về xây dựng theo phân cấp có còn xác nhận hoàn công nhà ở riêng lẻ không?

    Trả lời:

    Trước đây cũng như bây giờ không có qui định nào qui định cơ quan quản lý nhà nước xác nhận hoàn công, không chỉ đối với nhà ở riêng lẻ mà đối với tất cả các công trình xây dựng.
    Theo qui định tại khoản 2, 3 Điều 27 của Nghị định 46/2015/NĐ-CPthì nhà thầu thi công xây dựng có trách nhiệm lập bản vẽ hoàn công xây dựng và công trình. Bản vẽ hoàn công được người giám sát thi công xây dựng của chủ đầu tư ký tên xác nhận.
     

  2. Bình Luận Bằng Facebook

Chia sẻ trang này